Wakati serikali kuanza vyombo vya habari vya kijamii au internet wakati wa mashambulizi (kama vile huko Sri Lanka), kwa kweli tayari unajua kutosha

filed katika MAELEZO YA NEWS by juu ya 22 Aprili 2019 11 Maoni

chanzo: wsj.net

Mashambulizi ya jana huko Sri Lanka pia yalikuwa na athari kubwa. Mamia ya wafu na wengi waliojeruhiwa na kushambuliwa na mabomu ya kujiua katika maeneo mengi, vyombo vya habari vinakuambia. Ni ya kushangaza nini? Kwa kushangaza kwamba Serikali ya Sri Lanka mara moja ilibidi kupoteza meda ya jamii ili "kuzuia habari bandia kueneza". Lakini habari njema ambayo inaweza kuenea kwa haraka sana? Kwamba mashambulizi hayakuwa ya kweli labda? Je, wakazi wa maskini wa Sri Lanka wataweza kutambaa nyuma ya Photoshop au Adobe After Effects kuanza kufanya na kusambaza video bandia? Unafikiria nini? Ah, kwa hakika serikali inaogopa kuwa watu wengi watahisi kuwa wamehamishwa kutumia vyombo vya habari vya kijamii kwa haraka kufunga bandari ya bomu na hata kuanza kupiga kanisa au hoteli! Au kwamba nini Whatsapp kila mmoja "Na sasa wewe!"Au la, watu wanaogopa kwamba Wakristo wenye hasira sasa watashambulia Waislamu.

The International Business Times iliripoti:

Taarifa ya Serikali ya Sri Lanka ya habari ya habari imesababisha kuwa vyombo vya habari vyote vya kijamii vimezuiwa ili kuepuka kuenea au habari za uwongo. Katika rufaa, Waziri Mkuu wa Sri Lanka Ranil Wickremesinghe aliwahimiza watu "kuepuka kueneza ripoti zisizohakikishwa na uvumilivu."

Ikiwa unatazama video kwenye mtandao, kuna machafuko maalumu, sauti na pigo. Vilio vingi na ambulansi na katika kesi hii kwa kweli eneo la machafuko la Sri Lanka. Inaonekana kuna uharibifu mwingi, lakini inaweza kuwa ghali kabisa kupata idadi ya watu wote katika hali iliyopotea. Hatimaye, ni habari za ulimwengu na athari za kimataifa; hasa kama Wamarekani na Wazungu wanahusika. Kwa kuwa unataka kutoa sadaka ya mambo ya ndani ya kanisa katika nchi hiyo masikini. Picha tu ambazo tunazipata kuona ni hizo ambazo tunaruhusiwa kuona na kwamba zinaimarisha picha kuwa ni mbaya sana.

De New York Times inakuja na maelezo yafuatayo kwa uharibifu wa vyombo vya habari vya kijamii:

Sri Lanka imefungwa mitandao kadhaa ya vyombo vya habari vya kijamii baada ya mashambulizi ya kigaidi Jumapili, ikiwa ni pamoja na Facebook na huduma ya ujumbe Whatsapp. Hatua ya ajabu inaonyesha kuongezeka kwa wasiwasi wa kimataifa, hususan miongoni mwa serikali, juu ya uwezo wa mitandao inayomilikiwa na Marekani ili kuondokana na vurugu.

YouTube, Instagram, Snapchat na Viber pia havikufikirika, kulingana na vikundi vya ufuatiliaji wa mtandao.

"Hii ilikuwa uamuzi wa nchi moja," alisema Harindra Dassanayake, mshauri wa rais nchini Sri Lanka.

Viongozi walizuia majukwaa, alisema, kwa hofu kwamba taarifa zisizofaa kuhusu mashambulizi na hotuba ya chuki inaweza kuenea, na kusababisha vurugu zaidi.

Unataka kusikia maoni yangu? Inaonekana, vinginevyo hungekuwa usoma makala hii na ingeondoka kwenye tovuti yangu nyuma. Maoni yangu, kwa hiyo: Nadhani serikali zinatupa mtandao kwa sababu wanaogopa kwamba watu wanaoishi katika jirani watasema kwamba hadithi ni sahihi na kufuta habari ya bandia kwa kueneza picha au ushuhuda unaonyesha kwamba tumekuwa wamepotosha kuwa.

Ninarudia tena: "bila ya hofu kuwa habari mbaya kuhusu mashambulizi na hotuba ya chuki".

George Orwell angependa hii. Tunaona mambo mawili hapa. Mwanzo, inawezekana kwamba serikali na vyombo vya habari vyao veneze 'habari mbaya' kwa njia ya habari ya bandia, hivyo watu wanaogopa kwamba ukweli utafunuliwa kupitia vyombo vya habari vya kijamii kwa njia ya taarifa kutoka kwa watu ambao wanaona tu kwamba ni bandia. Kipengele cha pili katika maoni haya ni neno "hotuba ya chuki." Hiyo ndiyo kifuniko cha kila kitu na kila mtu anayejitahidi kufanya kelele. Ni tu alibi kupuuza mtandao; inadaiwa kuwa watu wasiita kushambulia (katika kesi hii, kwa mfano) Waislamu. Neno "hotuba ya chuki" hivi karibuni litakuwa neno ambalo mtu yeyote anayeelezea maoni tofauti kuliko hadithi kwamba show ya vyombo vya habari inayojulikana inaitwa. Mara ya kwanza ilikuwa inaitwa nadharia ya njama, lakini uvumilivu wa mamlaka ya uongo na vyombo vya habari vyao hupoteza. Watu wanataka udhibiti zaidi na hivyo sasa unyanyapaa mpya 'hotuba ya chuki' huongezwa kwenye arsenal. Kuna sura moja tu ya ukweli, na hiyo ni ukweli wa uwongo kwamba serikali na vyombo vya habari vyao vinatuweka kwa njia ya mashine zao za uongo za propaganda, ili waweze kupinga vikundi vya idadi ya watu.

Je, hatimaye umegundua? Nia ni kwamba vikundi vya idadi ya watu vinawekwa kinyume. Hiyo ndiyo sababu kwamba PsyOp vile (operesheni za kisaikolojia) zimevunjwa kwa kuundwa kwa habari za bandia. Nia ni kujenga 'hotuba ya chuki' kati ya idadi ya watu, lakini watu wanataka kuharibu mtandao ili kuzuia unmasking ya habari bandia na kutumia 'hotuba ya chuki' na kuenea kwa 'habari bandia' kama alibis kwa vyombo vya habari vya kijamii censor. Kwa njia hii, hakuna picha na ujumbe unaoingia kwa njia hiyo ambayo husababisha hoax. Sawa sawa? Wakati huo huo, ni hofu duniani kote ya kuogopa kuiweka kwenye retina ya ulimwengu mzima kuwa hatua za polisi serikali zinahitajika duniani kote. Katika suala hilo, siku ya Pasaka ilikuwa siku nzuri ya kuwa na uwezo wa kutumia Papa kwa propaganda hii ya hofu.

Mabomu ya kujiua sasa yanapatikana kwenye Media Markt. Mbili kwa bei ya 1. Handy for use on call.

Orodha ya kiungo cha chanzo: ibtimes.com, nytimes.com

Tags: , , , , , , , , , , , , , , , , ,

Kuhusu Mwandishi ()

Maoni (11)

Trackback URL | Maoni RSS

    • Martin Vrijland aliandika:

      Ndiyo, tunajua hadithi hizo, lakini hiyo ndiyo maana: sio Opera Gladio. Utapata nini kutoka kwa Wilfred? Wao ni hali za eneo. Njia safi ya Hollywood kutumia timu ya watendaji na wafanyakazi wa serikali walioathirika. Hakuna vifo au majeraha. Nini Hollywood inaweza kufanya katika filamu, hivyo vyombo vya habari vinaweza. Unaona? Kwa kweli ni habari bandia kwa maana halisi ya neno.

  1. Maya El Mai aliandika:

    Kwa nini wanafanya hivyo?

  2. Wilfred Bakker aliandika:

    Ndiyo, hawana wasiwasi kufanya tu, nina maana 911, inaonekana kwangu si shopped au haina.

    Brrr

    upendo

  3. Kamera 2 aliandika:

    Fikiria: Una janga la Uholanzi kubwa kama maafa ya Bijlmer.
    Fikiria: Serikali mara moja inaweka vyombo vya habari vya kijamii chini, hakuna post tena, hakuna baada ya mawasiliano, FB yako mbali, Kila kitu

    Fikiria watu wengi wanafikiri A-jamii ya serikali wakati huo bila kujali sababu, ungependa kuitikiaje ikiwa kuna jambo lisilo la kutisha na huwezi tena kuzungumza jinsi ulivyofanya?

    Kwa hiyo kama serikali una kitu cha kujificha, kwa sababu ikiwa ni halisi, ungependa kucheza kadi ya wazi kabisa.

    Ikiwa kuna tovuti nyingine nchini Uholanzi ambayo inakubaliana na msimamo wa Mr Vrijland, tafuta tu wavu, kwa sababu uchambuzi huu ni wa mantiki zaidi.

  4. JHONNYNIJHOFF@GMAIL.COM aliandika:

    Internet 1.0 kikamilifu chini ya udhibiti (r) serikali! wakati wa internet 2.0 mageuzi ni mapinduzi!
    http://wlcg.web.cern.ch/

  5. SalmonInClick aliandika:

    Kulingana na Rita Katz wa Site Intel, inawezekanaje?

    https://ent.siteintelgroup.com/

  6. Kamera 2 aliandika:

    Kwa bahati mbaya ipo

    19th mbali Aprili ya Marekani ya Navy inakuja Sri Lanka kwa kusudi la mafunzo

    https://sputniknews.com/military/201904221074342119-us-navy-sri-lanka-drills-suspended/

Acha Reply

Kwa kuendelea kutumia tovuti, unakubaliana na matumizi ya kuki. habari zaidi

Mipangilio ya kuki kwenye tovuti hii imewekwa 'kuruhusu vidakuzi' kukupa uwezekano wa kuvinjari bora iwezekanavyo. Ikiwa utaendelea kutumia tovuti hii bila kubadilisha mipangilio yako ya kuki au bonyeza "Kukubali" hapa chini unakubaliana na mipangilio hii.

karibu