Je! Wewe ni mjinga kama hivyo pia?

filed katika MAELEZO YA NEWS by mnamo 2 Septemba 2019 7 Maoni

chanzo: tenor.com

Je! Wewe ni mjinga kama hivyo pia? Je! Kuhusu ukweli rahisi kwamba karibu kila mtu karibu na wewe bado anaamini kuwa siasa ni jambo la kuaminika. Watu wanafikiria sana kuwa demokrasia iko. Unaweza kufikiria:Kweli, naamini hivyo pia. Haiwezi kwenda kila wakati kama inavyopaswa, lakini kwa kweli tunaishi katika demokrasia". Je! Ninaweza kukuuliza uendelee kushikilia kichwa chako kwenye mchanga laini wa joto na Uholanzi uliobaki? Au bado unasoma kidogo zaidi, kwa sababu ya udadisi wako usioweza kubadilika?

Ni wakati mzuri wa kuona ulimwengu kama ulivyo. Mtazamo wako wa ulimwengu ni rangi kabisa. Kuanzia utoto hadi 'hapa na sasa' umepangwa na mwonekano wa ulimwengu ambao sio sawa. Hiyo inaanza na wazazi wako ambao wamejipanga na wamehamishia programu yao kwako. Hata kama labda walikuwa waasi dhidi ya kanisa lao la jadi au chama cha siasa. Labda wao wenyewe walibadilika kutoka PvdA kwenda Groenlinks au walikuwa hippies halisi.

Umeandaliwa maisha yako yote na hakiki ya ulimwengu ambayo imedhamiriwa na elimu, media, muziki, sinema, magazeti, redio, mtandao, Facebook, na kadhalika. Ikiwa unafikiria sasa:Ndio, hiyo inafanya akili. Sisi sote tunaishi katika ulimwengu mmoja, kwa hivyo sote tunaona zaidi au chini ya vitu sawa. Wakati mwingi kutoka kwa pembe tofauti; ikiwa ulizaliwa katika nchi nyingine, lakini sisi sote tunaishi katika ulimwengu mmoja". Inaweza kuwa wakati wako kuona kwamba kila kitu ambacho macho yako na masikio yako yamefunikwa wakati wa maisha yako huamua tu na kikundi kidogo. Labda mamilioni ya watu wanaifanyia kazi kilabu hicho kidogo, lakini mamilioni ya watu hutegemea kazi zao na wote hufanya kazi kwa sehemu ndogo kiasi kwamba hawazingatii picha kubwa. Lakini zaidi ya yote, wao wenyewe wameandaliwa kutoka umri mdogo ambao hawajui bora na, kama wewe, wanaamini ukweli huu wa pamoja.

Labda pia unaamini kuwa nyumba za kifalme hazina chochote cha kusema. "Nyumba za kifalme ni za sherehe tu. Wana kazi muhimu ya uuzaji, kwa sababu wakati mwingine wanakwenda kwenye misheni ya biashara kwenda nchi nyingine na kisha wanachukua wasimamizi kutoka kampuni kubwa kurudi na mikataba mikubwa. Ni muhimu sana katika hii. Kwa kweli ni muhimu sana kwa nchi yetu.'Je! Nilielezea picha yako ya familia ya kifalme ya Uholanzi? Ikiwa wewe ni mwanamke, labda umetumia kuota Cinderella na mkuu juu ya farasi mweupe, na mama yako labda angeangalia gari la dhahabu na Siku ya Prince kwenye Runinga na glasi ya machungwa yenye uchungu. Je! Bado ninaweza kuripoti yafuatayo tena na tena? Umepangwa na picha ambayo haiendani kabisa na ukweli.

Kila wakala, wakili, askari, mtumishi wa umma, jaji, waziri, afisa wa upelelezi wa ajabu (BOA) - na kadhalika - anaapa utii kwa taji. Kwa hivyo katika familia ya kifalme. Saini ya nani iko chini ya kila sheria? Ndio, hiyo ya mfalme. "Ndio, lakini sheria hizo zinafanywa kupitia michakato ya kidemokrasia na kuna majadiliano mengi juu ya hilo na mwishowe utakuja na jambo ambalo limepangwa kulingana na makubaliano kati ya vyama vikubwa vya kisiasa. Na vyama hivyo vinawakilisha sauti ya watu kufuatia matokeo ya uchaguzi". Bado unaamini hivyo, sivyo? Una miaka mingapi? Je! Umeona serikali ngapi hapo awali? Lakini bado unaamini?

Je! Unaamini pia kuwa mazungumzo kwenye redio na Runinga, kama vile na Jeroen Pauw, Eva Jinek au DWDD, ni kweli kabisa? Huamini kuwa hii inaweza kusababisha mwongozo kidogo? Unajua kwa hakika kuwa watu wale kwenye meza hawapo kwenye misheni huko na kwamba majadiliano yapo tu ya kuunga mkono mwonekano wa kukosoa au kupotosha mazungumzo kutoka kwa swali la msingi?

Tunakubaliwa sana, lazima nikubali. Kwa mfano, nilijua kutoka kwa Mkutano wa Jukwaa la Demokrasia ya Thierry Baudet (FvD) kwamba hii ilikuwa fundisho la nguvu lililojifunza. Mtu ambaye anaweza kuwa na upinzani wa kuaminika sana. Unapoona programu ya majadiliano kwenye TV, unafikiria kweli kuwa ni halisi na kwamba mwishowe kuna mtu anayethubutu kukosoa sana. Sio kugonga kifua changu, lakini ninakuambia tu hii kama mfano. Baada ya yote, nilikuwa nimetabiri kwamba kuongezeka kwa FvD kulikuwa na tu kusudi la kupindua kukosoa katika jamii, kwa kuiunganisha na 'haki, fikira za njama, utaifa na ukosefu wa urafiki wa wanawake', na kisha kuweka bomu angani. kuamsha chini chini. Hivi sasa tunaona mchakato huohuo ulimwenguni. Soma kabla makala hii kabisa.

"Vrijland nzuri kabisa, ukosoaji huo wote, lakini tunapaswa kufanya nini basi?"Ikiwa unaniuliza na kuanza, ni wakati unaanza kuona kwamba picha yako ya ulimwengu ni picha ya rangi ya nje kabisa: picha iliyowekwa. "Ndio, vizuri na!? Ninaishi katika ulimwengu huu, kwa hivyo hiyo inafahamika?"Ndio, ina maana, kwa sababu sote tumepitia programu. Je! Hiyo inamaanisha kuwa ni nzuri? "Ndio, lakini sitaki kuwa maverick pia. Wacha niendelee kushiriki na wengine!"Unaweza, lakini una maoni kwamba ulimwengu unaendelea vizuri? Sisemi juu ya karamu hizo nzuri unazotembelea wakati wa msimu wa kiangazi na likizo nzuri ya wiki ya 2 na bia zote na vile. Ninazungumza juu ya hali ya ulimwengu katika suala la kulipa ushuru, mazingira, vita, magonjwa na kadhalika. Je! Unafikiri mambo yanaenda vizuri na kwamba Uholanzi hakika ni nchi nzuri na muundo mzuri.

Ndio, labda uko kwenye mfumo huo wa imani: "Sisi Uholanzi tuna mtandao mzuri zaidi wa barabara katika Ulaya yote. Tunayo sheria nzuri sana kwa mfano, maswala ya ujenzi, nyavu nzuri za usalama wa jamii na kiwango bora cha utunzaji. Sisi ni wajasiriamali wazuri wa kimataifa na siasa na uhasibu ni bora". Sitarajii sana (ikiwa unafikiria hivyo) kwamba uliishia hapa kwenye tovuti wakati wote, lakini unaweza kuwa msomaji. Watu wale wale ambao kwa kweli wanaamini katika hii mara nyingi huwa na ugumu mkubwa wa kujipatia mapato na wengi huko Uholanzi wanasumbuliwa na dawa za kutuliza shinikizo, lakini kiburi cha kugundua kuwa kuna kitu kibaya mahali pengine kinaweza kuwa ushahidi wa 'watumwa bora zaidi'. Hata ingawa uchovu uko karibu: tunaendelea kupeperusha bendera za machungwa kwenye Siku ya Prince na tunaendelea kuamini katika mfumo unaoweka shida sana kwetu.

Muhtasari mfupi ambao ninaweza kukupa, ambayo unaweza kuhitaji kupitia kwako, ni:

Mtazamo wako wa ulimwengu umepakwa rangi na kikundi kidogo ambacho kina nguvu juu ya elimu na vyombo vyote vya habari na ina udanganyifu wa uhuru wa kuchagua chini ya jina la demokrasia. Wanasiasa wote ni wahusika waliofunzwa vizuri ambao wanajua jinsi ya kujibu mahitaji na ladha ya jamii. Media inaweza kuchorea ladha hizo na kusaidia kuziainisha. Vyombo vya habari na vyombo vya habari vya kijamii vipo ili kuongoza mtazamo wako na kupiga kura sio kitu zaidi ya kipimo cha jinsi mbinu za ushawishi zinavyofanya kazi. Vyombo vya habari vya kijamii pia vinaangaliwa na jeshi lote la 'wahuishaji' ambao labda wangeitwa Inofizieller Mitarbeiter katika GDR ya zamani. Athari za Facebook na Twitter mara nyingi hudhibitiwa na jeshi hilo, ambalo hujificha nyuma maelezo mafupi. Picha yako ya ulimwengu imepakwa rangi kwa wakati wote na vyombo vya habari, magazeti, redio, Runinga, filamu, muziki, nk. Unaishi katika moja pamoja Trumanshow; ukweli wa uwongo.

"Siamini tu huko Vrijland huko. Hiyo haina tumaini sana kwangu. Hautaniambia kuwa watu wengi wanashiriki katika uwongo". Watu wale hawajui kuwa wanashirikiana, kwa sababu wanajaza eneo ndogo tu na hakuna yeyote anayesimamia picha hiyo kubwa. Ikiwa utaingia zaidi ndani yake (kwa mfano kupitia nakala kwenye wavuti hii), utagundua kuwa mtazamo wako wa ulimwengu ulikuwa sio sahihi sana. Jihadharini, kwa sababu unaweza pia kufungwa kwenye nyavu za usalama za jamii ya ukweli. Kizuizi kidogo cha nguvu ambacho kinadhibiti ulimwengu pia kina upinzani mfukoni mwake. "Njia bora ya kudhibiti upinzani ni kuongoza mwenyeweNi mikopo yao. Nilielezea kwamba, kati ya mambo mengine makala hii.

Ikiwa umepata shida kusoma nakala zilizo chini ya viungo vya bluu (ni 4 tu), basi tunakuja swali jinsi tunapaswa kuona ulimwengu. Je! Ukweli halisi umejengwaje ikiwa hitimisho ni sahihi kwamba tumehifadhiwa katika ulimwengu wa ndoto wakati huu wote? Nimeandika nakala kadhaa juu ya mada hiyo, lakini utapata habari za hivi karibuni chini ya kichwa 'Habari inayookoa Maisha kwa maisha yako ya sasa' na chini ya kiungo hiki. Ningependa kukuambia kuwa ninafanya juhudi hii yote kukuelekezea hii bila shauku yoyote. Ilinigharimu sana katika maisha yangu. Hakuna motisha ya kidini nyuma yake (ninaamini kuwa dini ni udhibiti wa akili) na hakuna motisha ya kifedha nyuma yake. Ninafanya hivyo kwa sababu nadhani ndio njia pekee ya kubadilika. Kwa hivyo, soma vifungu vilivyo chini ya viungo vya bluu na wacha nisikie unachofikiria.

Tags: , , , ,

Kuhusu Mwandishi ()

Maoni (7)

Trackback URL | Maoni RSS

  1. Dick Klein Oonk aliandika:

    Nakala nyingine nzuri, Martin. Naweza kukubaliana nayo kabisa. Kwa hivyo ilishirikiwa kwenye Twitter na FB.

  2. Willem S aliandika:

    Demokrasia ni ukweli.

  3. Marcos aliandika:

    Labda ni vizuri kwanza kutambua kuwa kama ilivyo nchini Uingereza, hali yetu ya serikali sio demokrasia bali kifalme cha kikatiba. Mfalme / malkia ana jukumu katika hii. Mfano mzuri uko nchini Uingereza ambapo Johnson alidai aliomba kusimamishwa ubunge. Je! Hii ndio hali au hali hii ina rangi kwetu? Inawezekana kwamba katiba imetekelezwa ambapo Baraza linaloitwa Privey limeamua kusitisha ubunge. Hii ni hali halisi kuliko ile tunayopewa.
    Labda sio mbali kama Martin anavyoelezea ukumbi wa michezo kabisa, lakini bado ………. Nilidhani ni mfano ambao sisi sote tunawasilishwa na picha ambayo wakati mwingine inaweza kuwa isiyo ya kweli.

    • Martin Vrijland aliandika:

      Ni sahani ya sabuni.
      Tazama ni nani aliyeketi kwenye kiti cha enzi huko Brussels (ingiza 'Ursula' kwenye uwanja wa utaftaji kwenye wavuti hii).
      Utawala wa arristocracy unaongoza na kujificha nyuma ya kuonekana kwa demokrasia (dhibitisho dhahiri) kuuzwa na vyombo vya habari (mashine za propaganda) na watendaji ambao huwa tunawaita "wanasiasa".
      Brexit ilianzishwa tu kuonyesha sehemu iliyobaki ya ulaya kwamba kupambana na utandawazi kunasababisha taabu na adhabu ya kifedha NA kuleta pound na euro kwa kiwango sawa.
      Mchezo unachezwa kwa muda mfupi: kwa uaminifu.
      Johnson anaweza kuwa mgumu kwa muda.
      Sio kitu zaidi ya kutenda.

  4. guppy aliandika:

    Wanachofanya kila wakati ni kutupa mpira kwa matumaini kwamba tutakubali. Tumekubali sana katika vizazi vya hivi karibuni hivi sasa tunaishi katika ulimwengu usio sawa na usio sawa.

    Maadamu askari (kuuza Kigiriki kwa nafsi) wangali wanapigania mfalme wao (wa dini), vita itaendelea kuwapo. Hizi ni waathirika ambao hutoa nishati hasi. Hakuna kushiriki tena katika mila ya ukumbusho, kulenga nishati yako hapa na sasa.

    Ujanja (udanganyifu) ambao tunaangukia umeshikilia zamani. Hiyo inaitwa dhambi, dhambi ya wakati 😉

  5. Willem S aliandika:

    Kweli kwamba sisi ni demokrasia ambayo siamini tena kwa muda mrefu, tunaishi katika hali ya jinai.

Acha Reply

Kwa kuendelea kutumia tovuti, unakubaliana na matumizi ya kuki. habari zaidi

Mipangilio ya kuki kwenye tovuti hii imewekwa 'kuruhusu vidakuzi' kukupa uwezekano wa kuvinjari bora iwezekanavyo. Ikiwa utaendelea kutumia tovuti hii bila kubadilisha mipangilio yako ya kuki au bonyeza "Kukubali" hapa chini unakubaliana na mipangilio hii.

karibu